Chiều 28/6, tại Trường Chính trị tỉnh, Đảng ủy Khối cơ quan, doanh nghiệp tỉnh chủ trì, phối hợp với Trường Chính trị tỉnh, Trường đại học Phú Yên tổ chức Hội thảo khoa học Vận dụng tư tưởng Hồ Chí Minh trong việc xây dựng mô hình “chi bộ bốn tốt”, “đảng bộ cơ sở bốn tốt” tại Đảng bộ Khối giai đoạn hiện nay.
https://tuyengiao.phuyen.gov.vn/thong-tin-sinh-hoat-chi-bo/thong-tin-sinh-hoat-chi-bo-thang-3-2024-5536.html
Sáng 25/7/2024, Đảng ủy Văn phòng Đoàn ĐBQH và HĐND tỉnh tổ chức Hội nghị sơ kết công tác Đảng 06 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 06 tháng cuối năm 2024. Chủ trì hội nghị các đồng chí: Phạm Ngọc Công, Bí thư Đảng ủy, Trưởng Ban Kinh tế - ngân sách HĐND tỉnh; Lê Ngọc Hơn, Phó Bí thư Đảng ủy, Phó Chánh Văn phòng Đoàn ĐBQH và HĐND tỉnh.
Tối ngày 9/7, Liên hoan “Búp Sen hồng” các Cung, Nhà Thiếu nhi, Trung tâm hoạt động Thanh thiếu nhi Khu vực phía Nam lần thứ XXVII, năm 2024 chính thức bế mạc tại Quảng trường 1/4 (TP Tuy Hòa).
Đảng ủy Văn phòng Đoàn ĐBQH và HĐND tỉnh vừa có báo cáo kết quả xây dựng, thực hiện mô hình học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh theo đề nghị của Ban Tuyên giáo Đảng ủy Khối cơ quan, doanh nghiệp tỉnh.
Ngày 26/6, UBND tỉnh tổ chức hội nghị Nâng cao hiệu quả công tác cải cách hành chính (CCHC) nhà nước tỉnh năm 2024, dưới sự chủ trì của các đồng chí: Tạ Anh Tuấn, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; Phạm Minh Hùng, Vụ trưởng Vụ CCHC - Bộ Nội vụ, Chánh Văn phòng Ban Chỉ đạo CCHC Chính phủ; Trương Ngọc Tuấn, Giám đốc Sở Nội vụ.
Đồng chí Nguyễn Phú Trọng, sinh ngày 14/4/1944; quê quán: xã Đông Hội, huyện Đông Anh, thành phố Hà Nội. Thường trú tại nhà số 5 phố Thiền Quang, phường Nguyễn Du, quận Hai Bà Trưng, thành phố Hà Nội.